CLUB TEEN HUẾ
CLUB TEEN HUẾ
CLUB TEEN HUẾ
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

CLUB TEEN HUẾ

Diễn Đàn Giao Lưu CLUB TEEN HUẾ

Trang ChínhPortalGalleryLatest imagesĐăng kýĐăng Nhập

Share | 

Bạn Muốn Cho Máy Tính Mình Nhìn Sinh Động Hơn

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Admin
Admin
Admin
Admin

i am admin : 6

Bạn Muốn Cho Máy Tính Mình Nhìn Sinh Động Hơn  Empty
i am admin : 6
Bài gửiTiêu đề: Bạn Muốn Cho Máy Tính Mình Nhìn Sinh Động Hơn    Bạn Muốn Cho Máy Tính Mình Nhìn Sinh Động Hơn  I_icon_minitimeWed Nov 17, 2010 10:49 pm

Bạn muốn tạo ra sự mới mẽ, cá tính riêng trênmàn hình desktop của mình? Hãy thử sử dụng các phần mềmmiễn phí dưới đây.
Bạn Muốn Cho Máy Tính Mình Nhìn Sinh Động Hơn  1256199318.img
ảnh minh họa ShockDesktop 3D là phần mềm miễn phí, sẽ biến màn hình desktop vàcác biểu tượng thành một mặt bàn không gian 3 chiều. Bạncó thể sử dụng chuột để kéo, di chuyển các biểu tượng như dichuyển đồ vật. Ngoài ra, các biểu tượng có thể tác động, vachạm lẫn nhau… khiến màn hình desktop của bạn trở nên sinhđộng hơn. Download chương trình tại đây. Sau khicài đặt và kích hoạt phần mềm, các biểu tượng trên desktopsẽ được biến thành các mẫu vật (tương tự như các mẫu nhựa),sắp xếp rất lộn xộn trên một không gian tương tự như nền nhà,với 4 bức tường xung quanh. Đưa chuột vào các biểu tượng đểhiện ra tên của chúng. Bạn có thể sử dụng chuột, kéohoặc “ném” các biểu tượng vào nhau để thấy được sự thú vịcủa chương trình. Khi va chạm vào nhau, các biểu tượng sẽ cósự tương tác, đàn hồi … Nếu muốn sắp xếp các biểutượng một cách có trật tự như màn hình desktop vốn có, bạnclick chuột phải trên desktop, chọn ‘Arrange Icon’ -> ‘AutoArrange’.
Bạn Muốn Cho Máy Tính Mình Nhìn Sinh Động Hơn  Desktop-2
Saukhi các biểu tượng đã được sắp xếp một cách ngay ngắn, bạnvẫn có thể kéo và di chuyển các biểu tượng đi bất kỳ đầutrên màn hình. Để mở một file hoặc thư mục trên desktop, bạncũng vẫn chỉ cần phải click đôi chuột như thông thường. Bạncó thể thay đổi biểu tượng thành các khối hộp, bằng cáchclick chuột phải trên desktop, chọn ‘Icon Type’ -> ‘Cube’. Việc“lăn” các khối hộp sẽ trông thú vị hơn so với trước
Bạn Muốn Cho Máy Tính Mình Nhìn Sinh Động Hơn  Desktop-3
Đểthay đổi hình nền của desktop, click chuột phải vào biểu tượngchương trình nằm trên thanh công cụ, chọn Option. Tại cửa sổOption hiện ra tiếp theo, kích vào tab ‘Theme’ và chọn một giaodiện thích hợp ở mục ‘Theme List’. Đánh dấu vào mục‘Automatically start with Windows’ nếu muốn phần mềm khởi độngcùng hệ thống.
Bạn Muốn Cho Máy Tính Mình Nhìn Sinh Động Hơn  Desktop-4
Để trở lại màn hình desktop thông thường, bạn chỉ việc thoát khỏi phần mềm. ShockDesktop không tạo màn hình 3 chiều như tiện ích trên. Tiện íchnày tạo ra sự độc đáo cho màn hình desktop bằng cách sắp xếpcác biểu tượng theo những khuôn mẫu nhất định.

Download miễn phí chương trình tại đây.

Saukhi cài đặt và kích hoạt, biểu tượng của phần mềm sẽ nằmdưới khay hệ thống. Mặc định, Shock Desktop sẽ làm mất đi têncủa các icon đang có ngoài desktop, điều này sẽ tiện cho việcsắp đặt lại các biểu tượng. Để tiến hành sắp xếplại các icon trên desktop, click chuột phải vào biểu tượng ShockDesktop trên taskbar, chọn ‘Desktop Icon Layout’ rồi chọn 1 trong 3kiểu sắp xếp sẵn có:
Bạn Muốn Cho Máy Tính Mình Nhìn Sinh Động Hơn  Desktop-5
- Align: Sắp xếp các icon theo 4 cạnh của màn hình desktop.
Bạn Muốn Cho Máy Tính Mình Nhìn Sinh Động Hơn  Desktop-6
- Misc: Sắp xếp các icon theo theo khuông mẫu, chẳng hạn hình trái tim, ngôi sao…
Bạn Muốn Cho Máy Tính Mình Nhìn Sinh Động Hơn  Desktop-7
- Polygon: Sắp xếp các icon theo đường hình học, như hình thoi, tam giác…
Bạn Muốn Cho Máy Tính Mình Nhìn Sinh Động Hơn  Desktop-8
Saukhi chọn 1 khuôn mẫu, các icon sẽ tự động di chuyển đến vịtrí được phần mềm định sẵn. Để tăng tốc độ di chuyển và sắpxếp các icon, bạn click chuột phải vào biểu tượng ShockDesktop, chọn Option, điều chỉnh thanh trượt của Layout Speed lênmức tối đa và nhấn Ok.
Bạn Muốn Cho Máy Tính Mình Nhìn Sinh Động Hơn  Desktop-9
Để các biểu tượng trên desktop trở về trạng thái ban đầu, bạn chỉ việc thoát khỏi chương trình. Lưuý: Mặc định, Shock Desktop sẽ làm mất đi tên của các icon, dovậy, trước khi thoát khỏi chương trình, bạn click chuột phảivào Shock Desktop, bỏ tùy chọn ở mục ‘Hide Desktop Icon Label’để trả lại tên cho các biểu tượng. Với 2 phần mềm nhỏgọn và miễn phí, màn hình desktop của bạn đã trở nên thú vịvà độc đáo hơn. Ngoài ra, bạn cũng có thể tham khảo thêm cáchthức để “Trang điểm cho màn hình Desktop”(http://dantri.com.vn/c119/s147-325498/trang-diem-cho-man-hinh-desktop-phan-2.htm)đã được Dân Trí giới thiệu trước đây.

Bạn Muốn Cho Máy Tính Mình Nhìn Sinh Động Hơn

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 

Similar topics

-
» Câu chuyện tình cảm động :((
» Cười hết cỡ với clip 'Táo sinh viên' của nữ sinh báo chí
» Không cười đừng nhìn mặt nhau nữa ;))
» Lời nói muộn màng
» Lời Xin Lỗi Muộn Màng
Trang 1 trong tổng số 1 trang